
“Ai mazan nan basuga komai ba sai mun dawo daga tafiyar nan ,kudai ku zauna cikin shirinku kawai” yayi dai dai anty Ruth???? .
Saida taga ya fito kafin ta miƙe tareda duƙewa tana tale ƙafa tana firfita wajen durinta sa hannu ita a dole zogi yikw mata….wani bul taji burarsa tayi girgiza ,asace yike satan kallonta.
Da kyar yakau dakai ya saka jallabiyya batareda yasa wandoba yashimfiɗa darduma ya kabbara sallahtunda dai zuwa masallacin yasan bazata yiwuba.
✍️Oum aphnan
[3/29, 21:17] Bamalli✌️: ????????️????
????????️????
_*INDO MAƘATA????*_
????????️????
????????️????
Na….Oum Aphnan????
Marubuciyar✍️
Jarababben namiji????
ALHERI WRITERS ASSO.
بسم الله الرحمن الرحيم
Page 9/10
LITTAFINA NAMATAN AURENE ZALLAH ,DUK NAMIJI KO BUDURWAN DA TA KARANTAMUN LITTAFI SU DA ALLAH????
___Da Waƙana Nakama hanya inayi “Ƙaryar yaro a gidane….ya fitone yaci duka…” Dakatawa da waƙar nayi sakamakon hango wata kazan agric ƙosashiya a cikin compound ɗin wani gida tsit gidan bakowa sai kazar da take tafiya da ƙyar . Tanɗe baki na hauyi”Ahayye chicken???? yaushe rabonda inci kaza? Lallai yau na fito da sawun dama”…saɗaɗawa nashigayi ina bin katangar har nashigo gidan da sauri na ƙarasa na cafki wuyar kazar…aikuwa ta canyara kuka,wanda ya ankarar da cizibo dake gab da wajen ,dako gudu tafito. Tana faɗin “waye?”
Washe baki nayi,Ina zarewa kazar ido,Inamata magana ina satan kallon cizibo ta wutsiyar ido”Kar ki sake fitowa kinaji ko….ki zauna anan …wannan ƙafar yawon innasake ganinsa a waje sai na yankesa”
Taɓe baki cizibo tayi ta zo ta warce kazar tana ƙoƙarin ɗaukarta
“Cizibo kinko ga yanda ƙatuwar trailer motana kwasan shanu takusa markaɗe kazan nan…ai wallahi dako diddigan ƙashinta bazaki ganiba”
“Hmmm Abike trailer har cikin gida? Ko dayike gayinan na gani????”
“Me kike nufi nayi ƙarya na ɓarad dake ,in kakkarya ki in watsar…daga taimako na dawo maku da ita mai makon kice Anty Abike thank you?”
“Anty Abike thank you ba shikenan ba” ta faɗa tana caɓe baki ta sunkuci kazarsu tayi cikin gida.
“Ehen ko kufa? Matsala na da omo yoruba rashin ganewa ga daƙiƙanci”Nafaɗa ina dunƙule hannu ,hannuna narawa na ƙosa in kai mata naushi don dai kazar nan ta shiga raina
Sim sim ta wuce batabi ta kaina ba.
Cikina ne yabada kukan yunwa ƙuuuuuuu.
“Nashigesu oh my flat belle????…Nikam ina zan sama abinci kafin yunwa ta lahantani…Nayi faɗa dakowa a garin nan saboda baƙin halinsu da wariya…to laifine don na fito jinsin hausa/fulani a cikin yarbawa? Kwaji da gulmarku ubanku zanci ni baruwa na harke inna labaken yaje ya kwaso mana mata sai fitina ba ‘ya ba jika….Au na tunada kazata da baban zariya ta bani me kerkyaran ƙwai inje in yankata incima raina yafimun gallafiri da yunwa”
Dab da zan shiga gidan nayi karo da baban yarinyar da na jibga na ɓarar wa wake,lallai ko shakka babu gidanmu zaije nimana.
Wallahi ma mutanen basuda ta ido basu san kawaiciba aikuwa guduwa zanyi …..fil na fanani hanya.
Caf naji an riƙe mun hannu ….Inna labake ne,don haka na hau zazzare ido har ya ƙaraso.
“Ke wayace kije har gida ki dakanmun yarinya …kuma ki watsar muna da abinci?”
Satar kallonsa nayi,naga yanda bakinsa ya bushe yayi fari kwatakwal…Alamun yinajin mugun yunwa ƙunshe wata almurar dariya nayi “Ashedai bani kaɗai nike gallafiri da yunwar ba”fincikar hannuna nayi a hannunta “Dayalla malama to ɗan sakemu ko ,ai mai laifi shike gudu ,nikuwa laifin mi nayi?”
Daga nan na waiga ina jujjuya hannu na soma yiwa baban rifkatu magana”Baba wata masharranciyar ce tace na daketa?…”ɗigo yawu nayi a hannu na dangola da yatsa na shiga dangwalawa a goshina dasu kafaduna.”to kwankwatsa tallatsa ban daki kowa ba…kamar ka a garin nan babbar mutum mai zaisa in kai hannuna in daki yarorinka ? Abinma innaga me dukansu sai inda ƙarfina ya ƙare….?
“Ke yimun shiru ,Ban ga sanda kika fito gidana bane ki kajibgeta kina ganina kika arce?”
“????Au wai kana nufin rifkatu???? Wayyo ai bansan yarinyar ka bace da ko ƙuda bazan bari ya ta6a taba…ammma inneyne yi haƙuri…hakan bazai kuma faruwa ba”
Nuno ni yayi da tsumagiyar hannunsa “kin kuru da sai na yi maki mugun abunda zan tabbatar baki ƙara kashiba a ɗuwawunki yanda kika horamu da yunwa”
Zubewa nayi nasa gwuiwoyina a ƙasa “Innayney am sorry ,lallai ,sam sam bazan sake ba kaji kayi haƙuri bansan ƴarka vace”
“Tam kuma ki maza kije ki bata haƙuri “
Miƙewa nayi ina karka6e ƙasan jikina “oh wai bada haƙuri? Tinima zanje inbata…Ni awa da bazan ba rifkatu haƙuri ba niɗin banzana…”
Wucewa yayi fuuuu yabarmu nan yina zage zage.Itama inba labake ta wuce tana Alaƙara ,ni so nayi a cafala muguwa.
Ko bi ta kanta banyiba inayi ina leƙensa saida nagayayi nesa kafin na fara zankwaɗa kafaɗaa sama ina tattare naman hanci yanda yikeyi
“Ni inba rifka haƙuri allah ya kiyaye ,yina wani kuri wai saina kasa kashi,inna bata haƙuri hannuna ya maƙe a haka”
Na faɗa ina shanye hannu tareda ,yar6e ƙafa da karkace baki kamar me shanyayyen hannu da ƙafa.
Prince kamal kam kafin ya idar da sallah Gimbiya Atika ta fice a ɗakin ,bayin ɗakin yaranta taje tayo wanka ta tada sallah….Bayan ta idar tasa yaranta suma sukayi,fuska tamau ba harka,inda sabo yaranma sun saba bawata shaƙuwa tsakaninsu…saidai tace suyi sallah ko suje wanka tsakaninta dasu kenan sai kuma a dinning. Don haka kowaccensu suna gamawa suka kama abunda zai fushesu ,Amrah taɗakko tablet ɗinta na Apple rafkeke ta sagalesa akan gadonta tahau tasa fillow ta kufa ciki ta reda ɗage ƙafarta a sama tana game ɗin tuƙin mota .sukuma arfat da Aphnan suna home work ɗinda aka basu ,ita already Amrah tayi nata .
Tana idarwa wayarta ya fara ɓurari ,numbern kamal taganiakan screen ɗin don haka ko ta sharesa ,ana ukun ne ƙarar ya ishi yaran atare Arfat da Amrah suka ja tsaki…Arfat ta ɗaura faɗa da shaƙaƙƙiyar muryarta
“Mom kin dameni kinsa an samun game over,kawai ki tashi ki fitar mana a ɗaki”
“Ke nike kora?”
“To ai muma haka kuke koranmu and this is our ristricted room go ,let me lock the door”(wannan ke6antaccen ɗakinmune ,ɗan fita in rufe ƙofan)
Aphnanne tace “Sweery it is mom didnt you know?”(bakisan mamanmu bace?)
“And so,ai right ɗinmu ne”
Girguza kai kurum gimbiya atika tayi ,lallai right ɗinsune su fidda ita don a america an baiwa yara cikakken ƴanci saidai ita yaya zatayi ta fita,har ga allah gindinta zogi yike mata ,taci kuɗi taci wuya don haka bata ƙarawa…
Shigowarsa ya zaburar da ita ,bata ankara ba saidai taji ya ɗagata cak yayi sama da ita.
Suka ko ɗauki ihu da tafi “our best dady ever???? Gwara da kazo ka fitar mana da ita”
Thumb up yayi masu kawai(????)
Ya fuce da ita tana shure shuren ƙafa.
Shikuwa yahau murmushi
Suna fita yaraɗa mata “Haba ma’am ya zaki tafi ki bar gwauron mijinki ba mace kusa? ” Janyo hannunta yayi ya ɗaura akan sandar girmansa baby jifa yanda ta ɗaga sai kuka takemun harda hawaye ,wai ita lallai tayi kewar ƙawarta ,kinsan wacece ƙawar tata? Gindinkkkkki????” ya wani ja sunan gindin tareda sanyaya murya ,atake tsigar jikinta ya hau tashi yarrrrr yummm.
Biye masa tayi kamar batada wayo”My champ ta ina kata6a jin gindi na kuka…banda sharri”
“Hmmm to nidai nawa tanayi kuma duk shauƙin lambun daɗinki takeyi ,mai rijiyoyi kala kala,ga na madara ga na zuma ɗimi kam ba’a magana ,don ko ina mashau mashau ɗin zazzaɓi da na yi iyo cikin ki to na warke….ke ɗin durinki ta dabam ce my queen ki horaani da komai anma ba banda dausayin daɗinki …”
“Hmmm naji amma inaso inga hawayen gindin naka dakake wani cewa tana kuka”
Shiga da ita ɗakim yayi ya direta akan gado kafin ya kwanta ya ɗage jallabiyyarsa ,kawai saiga abu amiƙe shamɓal tana fidda ruwan daɗi ɗan garaigarai mai yauƙi.