MY LADY BOSS

MY LADY BOSS 3

      Free page
          .....3

Idan kin San kan ki baxai iya jurar abunda ke a ciki ba ,don Allah kar ki karanta ki dawo mun da zancen kutumelesi…ban san wani kitimurmura labarin Romantic ne????haka kema idan kin san zaki saya ne don ki fitar mun na yafe ki adana kuɗin ki, kar ki fitar mun adawo mun da zancen gntlw…..masoya na billions naji saƙon nin ku gareni ina gdy Allah yabar????

SADAUKARWA GA MUTANN ZAZZAU


Wannan shigowa nata da gudu ba a hayyaci ba don ko gaban ta bata kallo yasa su Mmn fati mamaki matuƙa a zuciyar su suna faɗin tabbas ba lafiya don Abin da Zai firgita Sumayya ta fado masu firjanjan babba ne mai girman gaske”.

Itako Sumayya a ɗaki zama tayi shiru ba magana babu ƙwaƙwƙwarar motsi ,aka sin da da idan ta shiga take nufar Umman ta kai tsaye ta fara mata tambayoyi , a yau kam shiru tayi kusan na minti biyar kana ta fara motsa laɓɓan ta a hankali tana cewa” Wannan ko a harijan shi na ƙarshe a jaraba , tirr wallahi gaskiya iyayen Lauratu sun cuceta ,sun haɗata da ajalinta ba tare da sun sani ba, Na roƙeka Allah kar ka bani miji irin Ɗan Asabe wannan iskanci ina Ni ina shi? Ai wallahi sam bazan ɗauka ba iskancin banza iskancin wofi ,wani abun ma ai wargi wuri ya samu…duk zancen ita kaɗai take yin shi yau takoma kaman Umman ta da kullum haka take a surutai marasa amfani , intane mai cewa” Umma kiyi shiru haka , to itama gashi yau tazo da nata , tsakanin su babu mai hana wani….

Jin ƙarar sautin surutun Umman nata na sama , wanda ko ka saurara babu abu ɗaya da zaka fahimta sai hauma-hauma yasa Sumayya yin shiru danata zancen zucin da ya fito sarari ,tana matsawa zuwa inda Umman ta ke zaune a katifan ta…

Hannun Sumayya takai tana kewaya shi tana rungume Mahaifiyar nata kamin tayi shiru tana sauraren ta tana surutan nata ,a dole da Sumayya take itako ko fahimta batayi . Kusan mintuna uku suna a haka kana Sumayya ta kai hannun ta tana ɗorawa a bakin Umman tana murmushin da ita kaɗai take mawa tace” Umma na kiyi shiru haka, bana fahimtar komai da kike faɗi ,tun tasowata a haka na ganki ban san kowa nawa ba ,ban san Baba , bansani ba Ina da yayyu ko babu…Wannan maganan da Sumayya keyi lokaci ɗaya yasata jin wani irin abu da ta kasa tantacewa a iya fahimtar ta kewace ta ƴan uwan ta da bata san a wacce duniyar suke ba hawaye ne yafara sauka mata a hankali , wanda ganin yanda Umma ta kafe ta da ido yasa saurin ɗauke su da hannayen ta , a sarari tana furta Alhmdllh alah kulli khal. Ina godiya da Allah ya yi kasancewa ta a haka ,ya kuma bani Umma ban taso babu ita ba ,kaman yanda ban san kowa nawa dana Umma na ba. Malam Ilu ka taimake mu a rayuwa ,ka ba Umma na mahallin zama,a lokacin da ka tsince ta tana bin titi, tana shayar dani a kwalta….tana tsaka da wannan maganan abun kaman Almara taji saukar hannun Umma a fuskar ta tana goge mata hawayen dake sauko mata wanda bata san dasu ba… girgiza mata kai Umma keyi ,wanda yasa Sumayya murmushi tana faɗin Umma na daina kukan…tana sa hannayen ta itama tana ɗauke hawayen nata…

Juyawa tayi taga abincin a rufe a wani kwanon samira , murmushi tayi don tasan wannan abincin gidan Malam Ilu ne matar shi ta aiko masu dashi , mace mai karamci duk rashin halina da tijarar da nake mawa ƴaƴan ta bata taɓa sauya mun ba , ko Ta daina nuna kulawan ta da Umma na…Amma kashhhh kuyi haƙuri dole ne zata sani yanke hukuncin dake binnin zuciya ta ,bazan barku watarana don banason ku bane , sai don masifan dana ɗauko ma kaina bana son ya shafeku…zan ɗebi kuɗin Companyn nan don na biya bashin lafo da suke damuna sannan na ɗauke Umma daga nan na Kaita wani gari don tasamu lafiya….ina son wataran nima naga Umma na tamkar sauran iyaye mata , nisawa Sumayya tayi a hankali tana ɗaukar abincin haɗi da ajewa a gaban Umma.

Hannun ta takai tana saukar da ƙafatar ƙasa haɗi da cewa ” Umma kin ci Abinci?. Kaman kullum ba magana haka dai Umma ta ɗaga mata kai alamar eh. Murmushi Sumayya tayi mata tana cewa ” A’a bari dai ki ƙara ko kaɗan ne muci tare ko?”. Anan ma ɗaga mata kai tayi , wannan yasa Sumayya miƙewa tana nufar roban ruwan su ta ɗebo a kofi da baho ƙarami hannun Umma ta kama ta wanke mata sannan ta fita da ruwan itama tana ɗaurayo nata hannun….a tare suke cin abincin tana ji Umma na surutun da bata isa ta hanata ba,bata damu ba tun da dai alhmdllh taga tana cin abincin…..

A haka suka ci suka gode ma Allah Sumayya ta rufe sauran tana cewa ” Umma wannan ko cikin dare idan kin tashi kyaci . Tayi maganan tana ɗauke abincin don sun ƙoshi tana ajeshi gyafe.


Baya tayi da sauri tana rushewa da wani irin kuka mai ban tausayi da taɓa zuciya…wayyo Ni Allah na Safuna nashiga uku , wayyo Mama ki dawo ki ceceni , zai kashe Ni ,mama kizo nima ki tafi dani mu mutu tare….ware idanuna nayi sosai cikin duhun ɗakin saboda dare da ya tsala,magidancin mutum ne ya tumurmushe masu ƴar mutane babban rigar shi na gyefe , don ashekaru kobai kai hamsin ba saura kaɗan ne….Kayan jikin Safna yake sa hannu da bakin sa yana wani irin cixgar su ,jikake keeeeeeeettttt yana dirar dasu ƙasa.

Ihu Safna keyi tana tureshi gyefe da faɗin Baba ka tuna da Allah ,idan bakai ka haifeni ba…kamin ta ƙarika maganan ne taji ya wanketa da wawan mari Wanda Nan take bakin ta ya fashe sai jinin dake ambaliya a bakin ta…hankaɗa ta yayi a tabarman da take kwana yana ƙariƙe danne ta , bakin shi taji yasa a ƙasan ta yana wani irin mata bunsurun tsotsa tare da yi kaman zai cinye fatar wurin….kasa magana tayi saboda azaba da kuma wani iri da takeji numfashin ta na sama na ƙasa…..hannayen sa kuwa cafkar nonuwan ta yakeyi kaman ya samu robali , wanda yasa Safna rintse ido tana neman agaji amma babu….Wani irin azaba ne ya ziyarce ta lokaci na da batayi zato ko tsammani ba jin yana wani irin nishi yana faɗin yowaaa idan ban ɗebo kwarkwaɗon daɗin ki ba duniya sa ɗebi rabon su don sai kinyi karuwan ci gomma ki fara a gida…..ahhh ashhh yana wani irin ɗaukewar wuta yana fachalchala katuwar buran sa da tayi ƙasa saboda jara cikin durin ta yana gwaleta ta yana wani irin zura buran sa ciki a dole sai duk zabgageyar ta da kaurin ta sai ya shige durin yarinya ƙarama wacce bata haɗa shekara ashirin ba….ihu yafara yi yana kirar daɗi don Baba an daɗe ba’a ji irin test irin na budurwa ba …..sai uban ihu da samvatu yakeyi , wanda Safna kuka kawai takeyi babu bakin magana , ɗaga cinyar ta yy kaman zai rana biyu yana ɗorawa a kafaɗan sa ,yana ƙara warwasa buran sa da yy wani kauri yana ɗigar ruwar jaraba turbitsa ta yayi ciki yana aaahhhhh washhh shige Safuna ki taimekeni daɗi ahhhh ki shigarmun da tsuliyata cikin kwarkwaron daɗin ki ahhh yana sambatu hadi da zungura hjy babban sa ciki ,wani uban ƙara Safna ta saki , wanda tun daga nan bata ƙara motsawa ba ,batasan duniyar dama take ciki ba.


Asuban fari Sumayya ta tashi daga baccin ta ,tana ɗaukar buta alwala tayo tafara nafila , tana ɗaki ne amma tana jiyo Nishin Ɗan Asabe ,da yake can filin aiki….A sallahn ta har Lauratu sai da ta sa a addu’a kana a shiga Masallaci ta miƙe ta fara sallahn subahi.

Risho ta jawo tana kunnawa haɗi da ɗaura masu ruwan kamu , koko ta dama masu tana fichewa da duku duku tana nufar gidan mai ƙosai bayan ta ɗaura ruwan wankan ta na tafiya Company n Sir Khamal.

1 2Next page

Related Articles

Leave a Reply

Back to top button